ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਖੇਤੀ ਵਿਭਾਗ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਨਿਕੰਮਾ ਮਹਿਕਮਾ ਹੈ: ਹਾਈਕੋਰਟ

ਫਸਲ ਖਰੀਦਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸੁਣਵਾਈ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਫਟਕਾਰ ਲਗਾਈ। ਸੁਣਵਾਈ ਦੌਰਾਨ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾ ਕੋਲ ਫਸਲ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਹਨ ਜਿਸ ਤੇ ਹਾਰੀ-ਕੋਰਟ ਨੇ ਸਖਤ ਟਿਪਣੀ ਕਰਦੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਗੱਲ ਹੈ ਤਾਂ ਮਾਰਕਫੈਡ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦੋ ਤੇ ਹਰਿਆਣੇ ਤੋਂ ਉਧਾਰ ਲੈ ਲਓ। ਕੋਰਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਕਿਸਾਨੀ ਵਿਭਾਗ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਨਿਕੱਮਾ ਮਹਿਕਮਾ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਅਗਲੀ ਸੁਣਵਾਈ ਤੇ ਐਫੀਡੇਫਟ ਬਣਾ ਕਿ ਦੱਸੇ ਕਿ ਫਸਲਾਂ ਦੀ ਖਰੀਦ ਤੇ ਫਸਲ ਦਾ ਮੰਡੀ ‘ਚ ਆਉਣ ਦਾ ਬਿਓਰਾ ਦੇਣ ਤੇ ਕੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਕੇਸ ਦੀ ਅਗਲੀ ਸੁਣਵਾਈ 17 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗੀ।

ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਐੱਮਐੱਸਪੀ ਪਾਲਸੀ ਦੀ ਕੀਤੀ ਤਰੀਫ ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਕੋਰਟ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਮੱਕੀ ਦੀ ਫਸਲ ਦੀ ਖਰੀਦ ਲਈ 25 ਫੀਸਦੀ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ ਕੈਪਿੰਗ ਤਹਿ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਚਾਹੇ ਤਾਂ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਇਜ਼ਾਜਤ ਲੈ ਹੋਰ ਵੀ ਖਰੀਦ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਇਸ ਤੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਬਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇਰੀ ਫੈਸਲਾ ਦੇਵੇਗੀ। ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਐੱਮਐੱਸਪੀ ਪਾਲਸੀ ਦੀ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਤਰੀਫ ਕੀਤੀ ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਵੀ ਫਾਲੋ ਕਰਨ ਨੂੰ ਕਿਹਾ।

Share this...
Share on Facebook
Facebook

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

x

Check Also

ਸਿਰਫ ਇਹੀ ਕਰਜ਼ੇ ਹੋਣਗੇ ਮਾਫ ,ਸਹਿਕਾਰੀ ਬੈਂਕਾਂ ਵਲੋਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕਰਜੇ ਮੋੜਨ ਦੀ ਅਪੀਲ

ਕਰਜ਼ਾ ਮੁਆਫ਼ੀ ਦੀ ਉਮੀਦ ਲਗਾਈ ਬੈਠੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਉਸ ਵੇਲੇ ਝਟਕਾ ਲੱਗਾ ਜਦ ਸੂਬੇ ਦੇ ...

error: